![Cùng các bé lớp MGB C1 Ôn đếm số lượng trong phạm vi 4 .](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/2023/Image/mnbode/Thu_muc_chung/c1NewFolder/1i0te7cde4r4kg5_21620242015.jpeg?w=800)
(Tải File đính kèm thứ 1),
(Tải File đính kèm thứ 2),
(Tải File đính kèm thứ 3),
(Tải File đính kèm thứ 4),
(Tải File đính kèm thứ 5),
(Tải File đính kèm thứ 6),
(Tải File đính kèm thứ 7),
(Tải File đính kèm thứ 8),
(Tải File đính kèm thứ 9),
(Tải File đính kèm thứ 10),
(Tải File đính kèm thứ 11),
(Tải File đính kèm thứ 12)
Hoạt động góc trong trường mầm non là phương tiện phát triển toàn diện về đạo đức, trí tuệ, thẩm mĩ, thể chất.Thông qua các hoạt động góc hàng ngày giúp trẻ chia sẻ niềm vui của mình với bạn bè, cộng đồng làm cho thế giới xung quanh của các bé đẹp hơn và rộng lớn hơn.
Cùng ngắm nhìn những hình ảnh của các bé lớp MG Nhỡ B2 nào. Mới ngày nào tiếng trống khai trường như vừa mới điểm, vậy mà giờ đây năm học 2023 - 2024 đã kết thúc. Đây là mùa hè cuối cùng mà các em còn được ngồi dưới mái trường Mầm non Bồ Đề thân thương. Mới ngày nào, các cô đã đón các em tựu trường. Những cậu bé, cô bé ngày ấy biết bao bỡ ngỡ, lạ lẫm, rụt rè nay đã trở thành những anh, chị học sinh bắt đầu vào lớp 1. Những năm học ở mái trường Mầm non không quá dài, xong đây là khoảng thời gian đáng nhớ nhất, in dấu ấn đậm nét nhất trong các em. Có thể nói đây là quãng thời gian nền tảng để phát triển nhân cách của các em, giúp cho các em biết yêu quê hương đất nước, biết kính trọng ông bà, cha mẹ, biết yêu thương giúp đỡ lẫn nhau trong học tập..... Tất cả những xúc cảm ấy tuy khó nói thành lời nhưng nó là kỷ niệm không thể nào quên, bởi nó được lưu giữ ở trong trái tim mỗi học trò. Bác Hồ vị cha già của dân tộc Việt Nam, Người đã hy sinh cả cuộc đời để đổi lấy sự tự do, hoà bình cho người dân Việt Nam. Để ngày hôm nay đây tất cả trẻ em đều được cơm ăn, áo mặc,được học hành và vui chơi. những bạn nhỏ của lớp MGL A3 cũng được nghe những câu chuyện về Bác và hơn hết dành tình yêu, sự kính trọng đặc biệt đến Bác.
(Tải File đính kèm thứ 1),
(Tải File đính kèm thứ 2),
(Tải File đính kèm thứ 3),
(Tải File đính kèm thứ 4),
(Tải File đính kèm thứ 5),
(Tải File đính kèm thứ 6),
(Tải File đính kèm thứ 7),
(Tải File đính kèm thứ 8),
(Tải File đính kèm thứ 9),
(Tải File đính kèm thứ 10),
(Tải File đính kèm thứ 11),
(Tải File đính kèm thứ 12)
Đối với các bạn nhỏ của lớp MGL A3 không có điều gì thiêng liêng bằng được viếng Bác. Bác nằm đó giấc ngủ thật bình yên, các em lặng lẽ và thành kính dâng lên Bác lẵng hoa đẹp nhất. Qua hoạt động tham quan trường Tiểu học, các bé được giao lưu, trò chuyện với giáo viên dạy lớp 1, được cô giáo giới thiệu về trường tiểu học, được tham quan các phòng chức năng, nhà ăn, nhà thể chất, thư viện, về lớp 1, về đồ dùng học tập và các hoạt động học tập ở trường tiểu học khác với ở trường mầm non như thế nào? Qua đó giúp cho trẻ có thêm hiểu biết về trường tiểu học và các hoạt động học tập của học sinh tiểu học. Từ đó, tạo cho trẻ tâm thế để sẵn sàng bước vào lớp 1. Buổi tham quan và trải nghiệm đầy bổ ích của các bé lớp MGL A2 thành công tốt đẹp. Đây sẽ là kỉ niệm đáng nhớ nhất của các bé trước khi rời xa trường Mầm non thân yêu để mạnh dạn, tự tin bước vào lớp 1. Xin mời quý phụ huynh và các bạn cùng ngắm nhìn những hình ảnh ngộ nghĩnh và đáng yêu của các bé lớp MGL A2 trong cuộc thi " Rung chuông vàng" do trường Mầm non Bồ Đề phối hợp cùng trung tâm Anh ngữ Enspire tổ chức nhé! Ngày hội chúng cháu vui khỏe cấp trường năm học 2023- 2024 là một hoạt động thường niên diễn ra hằng năm với mục đích xác định đây vừa là sân chơi cho trẻ có cơ hội giao lưu học hỏi với bạn bè, rèn luyện tố chất nhanh- mạnh - khéo.Qua đó các bé thể hiện bản thân, tuyên truyền tới các bậc phụ huynh về chất lượng giáo dục trong nhà trường. Chúc mừng bé Phùng Nhật Ngọc Hân lớp MGN B2 đã giành giải 3 trong cuộc thi "Rung chuông vàng".
Sau đây là một số hình ảnh trong Hội thi. Liên hoan chúng cháu vui khoẻ được diễn ra trong không khí vui tươi, phấn khởi. Qua các trò chơi vận động: "Bật chụm tách chân qua 7 ô; Đưa cá về ao". Các bé lớp MGN B2 được rèn luyện thêm các kỹ năng nhanh nhẹn, khéo léo của đôi bàn tay, bàn chân.... Đây là sân chơi bổ ích để các bé được giao lưu, học hỏi, nâng cao kỹ năng giúp các bé mạnh dạn, tự tin trong giao tiếp.
Sau đây là một số hình ảnh của các bé lớp MGN B2 trong Liên hoan "Chúng cháu vui khoẻ"..